30/05/2026
Vừa qua, đội ngũ công ty chúng tôi đã hoàn thành thiết kế, sản xuất, vận chuyển và bàn giao thành công chiếc cầu dẫn xe nâng tại Cát Hải, Hải Phòng với khả năng chịu tải lớn lên tới 10 tấn, chiều dài 13m.
Dự án được triển khai đúng tiến độ, đúng chất lượng sản phẩm, đảm bảo đáp ứng đầy đủ các yêu cầu kỹ thuật và độ an toàn trong suất quá trình xuất nhập hàng.
NỘI DUNG CHÍNH
|
1. Thông tin tổng quan về dự án 2. Đặc điểm nổi bật của cầu dẫn được bàn giao |
1. Thông tin tổng quan về dự án
-
Tên dự án: Bàn giao cầu dẫn xe nâng
-
Địa điểm: Cát Hải, Hải Phòng
-
Loại cầu dẫn: Cầu dẫn lên container di động
| Kích thước tổng thể | 13.000 x 2.350 mm |
| Đoạn bằng | 4.000 x 2.350 mm |
| Đoạn dốc | 8.000 x 2.100 mm |
| Khả năng điều chỉnh độ cao | 1.350 ~ 1.650 mm |
| Dầm chịu lực chính | Dầm I250 |
| Các dầm chịu lực ngang | U100 |
| Mặt nhám | Chống trượt |
| Chống trượt | Thép phi gân và thép vuông đặc |
| Chân chống | Fuwa (4 chân) |
| Màu sơn | Theo tiêu chuẩn nhà sản xuất |
| Tải trọng tối đa | 10 tấn |
| Phụ kiện kèm theo | 2 sợi xích chống trượt |
| Bánh xe PU | D=300 mm (4 bánh) |
| Đơn vị sản xuất | Tân Phát |
| Bảo hành | 12 tháng |
- Mục đích sử dụng: Hỗ trợ xe nâng hàng hóa di chuyển trực tiếp lên xuống thùng container để thực hiện bốc xếp hàng nhanh chóng, tiện lợi và tối ưu.

Dự án bàn giao cầu dẫn xe nâng tại Cát Hải, Hải Phòng
Cát Hải, Hải Phòng là khu vực có nhiều kho bãi, nhà máy,... hoạt động logistics phát triển rất mạnh. Do đó, nhu cầu sử dụng cầu lên container hỗ trợ bốc dỡ hàng hóa đang ngày càng tăng cao nhằm đáp ứng nhu cầu luân chuyển hàng hóa nhanh chóng, tối ưu chi phí vận hành.
2. Đặc điểm nổi bật của cầu dẫn được bàn giao
Cầu dẫn xe nâng được bàn giao tại Cát Hải, Hải Phòng được thiết kế, gia công sản xuất bởi thép kết cấu chất lượng cao, sở hữu độ bền bỉ, khả năng chịu tải vượt trội:
-
Khung cầu dẫn được sản xuất với thép cường lực, hệ thống dầm chịu lực được bố trí khoa học, do đó tải trọng được phân bổ đồng đều, giúp xe nâng di chuyển lên xuống trên mặt cầu êm mượt.
-
Dòng cầu dẫn này đáp ứng nhu cầu sử dụng với đa dạng các dòng xe nâng cũng như hàng hóa có tải trọng lớn khác nhau. Khả năng chịu tải lớn lên tới 10 tấn ổn định, giúp doanh nghiệp yên tâm trong toàn bộ quá trình sử dụng ngay cả khi sử dụng trong thời gian dài.

Cầu dẫn xe nâng được bàn giao chịu tải lớn lên tới 10 tấn
-
Với chiều dài 13m, độ dốc được tính toán hợp lý, xe nâng có thể dễ dàng di chuyển mà không gặp cản trở nào, đồng thời gia tăng tính an toàn khi vận hành.
-
Bề mặt cầu dẫn lên container sử dụng thép gân chống trượt, gia tăng độ bám của bánh xe nâng, phù hợp sử dụng ngay cả trong điều kiện thời tiết mưa hay trong môi trường có độ ẩm cao.
-
Cầu dẫn xe nâng tại Cát Hải được thiết kế di động, khách hàng có thể dễ dàng di chuyển, bố trí sử dụng cầu dẫn tại nhiều vị trí khác nhau trong nhà máy, kho hàng.

Cầu dẫn xe nâng di động
3. Quá trình bàn giao cầu dẫn xe nâng tại Cát Hải
-
Ngay sau khi tiếp nhận nhu cầu từ phía quý khách hàng hoạt động tại Cát Hải, Hải Phòng, đội ngũ kỹ thuật đã tiến hành khảo sát thực tế, tư vấn phương án thiết kế cầu dẫn xe nâng phù hợp với nhu cầu sử dụng cũng như điều kiện mặt bằng sử dụng.
-
Sau khi phương án thiết kế được thống nhất, sản phẩm cầu dẫn được sản xuất theo đúng các thông số kỹ thuật, đảm bảo đáp ứng đúng yêu cầu từ phía khách hàng.
-
Trước khi tiến hành xuất xưởng, cầu dẫn xe nâng được tiến hành kiểm tra nghiêm ngặt về chất lượng vật liệu, chất lượng các mối hàn, khả năng chịu tải cũng như độ an toàn khi vận hành,...
-
Tại Cát Hải, đội ngũ kỹ thuật Tân Phát trực tiếp hỗ trợ, lắp đặt và căn chỉnh cầu dẫn xe nâng theo nhu cầu từ khách hàng.

Quá trình bàn giao cầu dẫn xe nâng tại Cát Hải
-
Bàn giao cầu dẫn xe nâng cho khách hàng sử dụng thực tế kèm hướng dẫn vận hành, các giấy tờ liên quan đầy đủ.
-
Quá trình bàn giao cầu dẫn xe nâng tại Cát Hải, Hải Phòng được diễn ra nhanh chóng, thuận lợi, sản phẩm hoạt động ổn định ngay sau khi được đưa vào sử dụng thực tế.
4. Đơn vị sản xuất, cung cấp cầu dẫn lên container uy tín
Với gần 20 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực cung cấp các thiết bị nâng hạ, giải pháp kho vận, chúng tôi nhận cung cấp đa dạng các dòng cầu dẫn xe nâng 6 tấn, 8 tấn, 10 tấn, 12 tấn, 15 tấn,... theo từng yêu cầu sử dụng thực tế từ phía khách hàng.

Đơn vị sản xuất, cung cấp cầu dẫn xe nâng tại Cát Hải, Hải Phòng
Tất cả các sản phẩm cầu dẫn xe nâng đều được chúng tôi thiết kế tối ưu, sản xuất với quy trình, thiết bị hiện đại và được kiểm định chất lượng nghiêm ngặt trước khi bàn giao tới tay khách hàng.
Đội ngũ kỹ thuật dày dặn kinh nghiệm luôn sẵn sàng tư vấn, khảo sát, đưa ra phương án phù hợp nhất.
>> THAM KHẢO: Dự Án Cầu Dẫn Xe Nâng
Dự án cầu dẫn xe nâng tại Cát Hải lần này tiếp tục khẳng định năng lực sản xuất, cam kết chất lượng sản phẩm của chúng tôi. Nếu quý khách đang có nhu cầu tìm kiếm giải pháp cầu dẫn xe nâng chất lượng cao, bền bỉ, an toàn và đem lại hiệu quả vượt trội, hãy liên hệ ngay với chúng tôi để được tư vấn chi tiết và nhận báo giá tốt nhất nhé!
CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ TỰ ĐỘNG TÂN PHÁT
- Địa chỉ: Vị trí 32, Liền kề 4, Khu đô thị Đại Thanh, xã Đại Thanh, TP. Hà Nội
- Hotline: 0963 966 866
- Email: tudonghoa88@gmail.com
- Website: https://tudonghoa88.com/










0 nhận xét