12/05/2026
Gần đây, đội ngũ Tân Phát chúng tôi đã hoàn thiện quá trình tư vấn, thiết kế, sản xuất, vận chuyển và bàn giao thành công chiếc cầu dẫn xe nâng tại CCN Phong Khê, Bắc Ninh. Dự án được triển khai đúng tiến độ, đảm bảo đầy đủ các yêu cầu thực tế của khách hàng lẫn các tiêu chuẩn kỹ thuật của sản phẩm.
NỘI DUNG CHÍNH
|
2. Ưu điểm của cầu dẫn lên container 10 tấn 11m 3. Quá trình bàn giao cầu dẫn xe nâng tại CCN Phong Khê |
1. Tổng quan về dự án
Dự án bàn giao cầu dẫn xe nâng lần này được triển khai cho quý doanh nghiệp hoạt động tại CCN Phong Khê, Bắc Ninh, khu vực có mật độ xuất nhập hàng hóa lớn.
Cầu dẫn xe nâng được bàn giao trong dự án lần này được thiết kế với mức chịu tải lớn lên tới 10 tấn, khung cầu dẫn sử dụng thép chất lượng cao, dày dặn, đảm bảo độ bền bỉ, đáp ứng tần suất làm việc liên tục với tải trọng lớn của doanh nghiệp sử dụng.
Thông số cầu dẫn xe nâng bàn giao gồm:
| Kích thước tổng thể | 11.000 x 2.350 mm |
| Đoạn bằng | 3.000 x 2.350 mm |
| Đoạn dốc | 7.000 x 2.100 mm |
| 02 tấm tiếp đất | 1000x750mm |
| Khả năng điều chỉnh độ cao | 1.350 ~ 1.650 mm |
| Dầm chịu lực chính | Dầm I250 |
| Các dầm chịu lực ngang | U120 |
| Mặt nhám chống trượt | 4-5mm |
| Chống trượt | Thép phi gân và thép vuông đặc |
| Chân chống | Fuwa (4 chân) |
| Màu sơn | Theo tiêu chuẩn nhà sản xuất |
| Tải trọng tối đa | 10 tấn |
| Phụ kiện | 2 sợi xích chống trượt |
| Bánh xe PU | D=300 mm (4 bánh) |
| Bảo hành | 12 tháng |
2. Ưu điểm của cầu dẫn lên container 10 tấn 11m
-
Cầu dẫn xe nâng tại CCN Phong Khê được thiết kế chịu tải lớn, đáp ứng nhu cầu bốc xếp hàng hóa nặng, liên tục mỗi ngày.
-
Thiết bị được trang bị hệ thống bánh xe di động hỗ trợ di chuyển dễ dàng tới đa dạng vị trí làm việc khác nhau giúp doanh nghiệp tối ưu không gian làm việc cũng như linh hoat trong vận hành.
-
Xe nâng có thể di chuyển trực tiếp ra vào container để bốc xếp hàng hóa nhanh chóng, tiện lợi, qua đó giúp doanh nghiệp giảm đáng kể nhân công lẫn thời gian chờ đợi.
-
Toàn bộ thiết bị đều được xử lý, sơn chống gỉ kỹ lưỡng, phù hợp với môi trường công nghiệp cường độ cao hay môi trường làm việc ngoài trời.

Ưu điểm cầu dẫn xe nâng bàn giao tại CCN Phong Khê
3. Quá trình bàn giao cầu dẫn xe nâng tại CCN Phong Khê
Sau quá trình sản xuất được kiểm định nghiêm ngặt, sản phẩm cầu dẫn xe nâng được vận chuyển tới CCN Phong Khê, Bắc Ninh bởi phương tiện vận chuyển chuyên dụng.
Sản phẩm sẽ được lắp đặt hoàn thiện, căn chỉnh vị trí nhanh chóng, hạn chế tối đa thời gian ảnh hưởng tới hoạt động sản xuất hàng ngày của doanh nghiệp.

Quá trình bàn giao cầu dẫn xe nâng tại CCN Phong Khê
Các bước kiểm tra khả năng chịu tải, độ ổn định, độ an toàn đều được tiến hành đầy đủ trước khi bàn giao cho khách hàng đưa vào sử dụng thực tế.
Cầu dẫn xe nâng tại CCN Phong Khê được bàn giao kèm đầy đủ giấy tờ, chính sách bảo hành, bảo trì, sửa chữa kèm theo đầy đủ, giúp khách hàng hoàn toàn yên tâm trong toàn bộ quá trình sử dụng.

Quá trình bàn giao cầu dẫn xe nâng lên container tại CCN Phong Khê
4. Lý do nhiều doanh nghiệp lựa chọn cầu dẫn?
Với nhu cầu tối ưu logistics đang ngày càng gia tăng như hiện nay, cầu dẫn xe nâng đang ngày càng trở thành thiết bị hỗ trợ bốc xếp hàng hóa không thể thiếu tại nhiều kho xưởng, nhà máy.
Lý do nhiều doanh nghiệp ưu tiên lựa chọn sử dụng cầu dẫn xe nâng:
-
Tiết kiệm chi phí nhân công
-
Tăng tốc độ bốc xếp, xuất nhập hàng
-
Hạn chế rủi ro trong quá trình bốc xếp
-
Tối ưu hoạt động xe nâng
-
Phù hợp với nhiều loại container, mặt bằng kho xưởng
>>> THAM KHẢO: Dự Án Cầu Dẫn Xe Nâng

Lý do nhiều doanh nghiệp lựa chọn cầu dẫn?
Đặc biệt với các doanh nghiệp sở hữu tần suất bốc xếp, xuất nhập hàng hóa liên tục, việc đầu tư sản phẩm cầu dẫn xe nâng giúp doanh nghiệp nâng cao hiệu suất vận hành lâu dài.
5. Nhận cung cấp cầu dẫn xe nâng theo yêu cầu
Ngoài mẫu cầu dẫn xe nâng 10 tấn được bàn giao trong dự án lần này, Tân Phát chúng tôi còn nhận thiết kế, sản xuất đa dạng các dòng cầu dẫn xe nâng lên container đáp ứng từng nhu cầu riêng của mọi khách hàng.
Các mức tải trọng cầu dẫn xe nâng phổ biến gồm:
-
Cầu dẫn xe nâng 6 tấn
-
Cầu dẫn xe nâng 12 tấn
-
Cầu dẫn xe nâng 15 tấn

Dự án cầu dẫn xe nâng tại CCN Phong Khê
Khách hàng sẽ được tư vấn phương án cầu dẫn lên container phù hợp với nhu cầu sử dụng thực tế, vừa tối ưu chi phí đầu tư vừa đảm bảo hiệu suất vận hành về lâu về dài.
Nếu bạn đang cần tư vấn giải pháp cầu dẫn xe nâng phù hợp, tối ưu, đừng ngần ngại mà hãy liên hệ ngay với chúng tôi qua HOTLINE: 0963 966 866 để được tư vấn, báo giá chi tiết kèm nhiều ưu đãi hấp dẫn nhé!
CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ TỰ ĐỘNG TÂN PHÁT
- Địa chỉ: Vị trí 32, Liền kề 4, Khu đô thị Đại Thanh, xã Đại Thanh, TP. Hà Nội
- Hotline: 0963 966 866
- Email: tudonghoa88@gmail.com
- Website: https://tudonghoa88.com/










0 nhận xét