15/05/2026
Mới đây, đội ngũ Tân Phát chúng tôi đã hoàn thiện, bàn giao thành công dự án cầu dẫn xe nâng tại KCN Đại Đồng, Bắc Ninh. Đây là một trong những hạng mục vô cùng quan trọng giúp doanh nghiệp tối ưu quá trình bốc xếp hàng hóa, nâng cao hiệu suất vận hành.
NỘI DUNG CHÍNH
|
1. Thông số cầu dẫn lên container được bàn giao 2. Lợi ích nổi bật của sản phẩm 3. Quy trình bàn giao cầu dẫn xe nâng tại KCN Đại Đồng |
1. Thông số cầu dẫn lên container được bàn giao
Dự án cầu dẫn xe nâng tại KCN Đại Đồng được triển khai với mục tiêu hỗ trợ xe nâng bốc xếp hàng hóa trực tiếp ra vào thùng container an toàn và nhanh chóng hơn.
Thông số kỹ thuật sản phẩm:
| Kích thước tổng thể | 11.000 x 2.350 mm |
| Đoạn bằng | 3.000 x 2.350 mm |
| Đoạn dốc | 7.000 x 2.100 mm |
| 02 tấm tiếp đất | 1000x750mm |
| Khả năng điều chỉnh độ cao | 1.350 ~ 1.650 mm |
| Dầm chịu lực chính | Dầm I250 |
| Các dầm chịu lực ngang | U80 |
| Mặt nhám chống trượt | 4-5mm |
| Chống trượt | Thép phi gân và thép vuông đặc |
| Chân chống | Fuwa (4 chân) |
| Màu sơn | Theo tiêu chuẩn nhà sản xuất |
| Tải trọng tối đa | 8 tấn |
| Phụ kiện kèm theo | 2 sợi xích chống trượt |
| Bánh xe PU | D=300 mm (4 bánh) |
| Đơn vị sản xuất | Tân Phát |
| Bảo hành | 12 tháng |
Sản phẩm được gia công sản xuất trực tiếp tại xưởng sản xuất của chúng tôi với quy trình kiểm định vô cùng nghiêm ngặt.
2. Lợi ích nổi bật của sản phẩm
Hiện nay, nhiều doanh nghiệp hoạt động tại các khu công nghiệp lớn, nhỏ đều đang có nhu cầu sử dụng cầu dẫn xe nâng để tối ưu quá trình bốc xếp hàng hóa đồng thời giảm thiểu chi phí thuê nhân công.
Việc sử dụng cầu dẫn xe nâng đem tới nhiều lợi ích thiết thực như sau:
-
Gia tăng hiệu suất bốc xếp hàng: Với thiết bị cầu dẫn lên container, xe nâng có thể di chuyển lên xuống, ra vào trực tiếp container để lấy, đưa hàng hóa ra vào mà không cần thêm các thiết bị hỗ trợ trung gian khác. Thời gian bốc xếp cũng được tối ưu đáng kể.
-
An toàn lao động: Cầu dẫn xe nâng được thiết kế với khả năng chịu tải vượt trội, độ dốc tiêu chuẩn cùng bề mặt chống trượt giúp hạn chế tối đa nguy cơ xảy ra tai nạn lao động trong toàn bộ quá trình bốc xếp hàng.
-
Linh hoạt sử dụng: Sản phẩm được trang bị hệ thống bánh xe di chuyển linh hoạt giúp di chuyển dễ dàng tới đa dạng vị trí làm việc khác nhau trong nhà máy, kho bãi,...
-
Tối ưu chi phí: Với kết cấu thép chắc chắn, chịu lực bền bỉ, cầu dẫn xe nâng sở hữu tuổi thọ lâu dài, ít phát sinh bảo trì, đem tới hiệu quả kinh tế ổn định trong thời gian dài.

Cầu dẫn xe nâng 8 tấn được bàn giao tại KCN Đại Đồng
3. Quy trình bàn giao cầu dẫn xe nâng tại KCN Đại Đồng
Sau khi tiếp nhận nhu cầu bởi quý khách hàng tại KCN Đại Đồng, Bắc Ninh, đội ngũ Tân Phát chúng tôi đã lên phương án thiết kế cầu dẫn xe nâng phù hợp nhất với nhu cầu sử dụng cũng như hiện trang kho xưởng thực tế của khách hàng.
Dự án cầu dẫn xe nâng tại KCN Đại Đồng được triển khai theo các bước như sau:
-
Bước 1: Tư vấn giải pháp cầu dẫn xe nâng
-
Bước 2: Lên bản vẽ kỹ thuật
-
Bước 3: Gia công tại xưởng
-
Bước 4: Kiểm tra tải trọng và độ an toàn
-
Bước 4: Vận chuyển tới KCN Đại Đồng
-
Bước 5: Lắp đặt và bàn giao sản phẩm hoàn thiện

Quy trình bàn giao cầu dẫn xe nâng 8 tấn tại KCN Đại Đồng
Dự án được chúng tôi hoàn thành đúng tiến độ, đảm bảo đầy đủ các tiêu chuẩn kỹ thuật cũng như yêu cầu vận hành thực tế của quý khách hàng.
4. Lý do các doanh nghiệp ưa chuộng cầu dẫn xe nâng
Hiện nay, nhu cầu bốc xếp, xuất nhập hàng hóa của các doanh nghiệp sản xuất, logistics,... đang ngày càng tăng cao. Các doanh nghiệp hiện đang ưu tiên lựa chọn sử dụng cầu dẫn xe nâng bởi:
-
Phù hợp với các kho bãi không xây dựng dock cố định
-
Hỗ trợ bốc xếp, xuất nhập hàng hóa liên tục
-
Gia tăng tính chuyên nghiệp trong quá trình vận hành
-
Đáp ứng nhu cầu xuất nhập hàng hóa lớn, tần suất liên tục
-
Độ bền bỉ cao, ít hư hỏng
Đặc biệt, với mẫu cầu dẫn xe nâng 8 tấn được bàn giao trong dự án lần này được thiết kế nhằm tối ưu cho các dòng xe nâng hàng hóa phổ biến trên thị trường.

Lý do các doanh nghiệp ưa chuộng cầu dẫn xe nâng?
5. Cam kết chất lượng, dịch vụ
Với gần 20 năm hoạt động trên thị trường trong lĩnh vực cung cấp đa dạng các dòng cầu dẫn xe nâng, chúng tôi cam kết:
-
Tư vấn đúng tải trọng tiêu chuẩn
-
Kết cấu thép chắc chắn, bền bỉ
-
An toàn tuyệt đối khi vận hành
-
Gia công sản xuất theo từng yêu cầu thực tế
-
Bảo hành dài hạn
-
Hỗ trợ kỹ thuật nhanh chóng
>>> THAM KHẢO: Dự Án Cầu Dẫn Xe Nâng

Dự án bàn giao cầu dẫn xe nâng tại KCN Đại Đồng
Nếu doanh nghiệp bạn đang có nhu cầu đặt mua cầu dẫn xe nâng hay cần tư vấn giải pháp hợp lý, hãy liên hệ ngay với chúng tôi qua HOTLINE: 0963 966 866 để được tư vấn, báo giá chi tiết nhé!
CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ TỰ ĐỘNG TÂN PHÁT
- Địa chỉ: Vị trí 32, Liền kề 4, Khu đô thị Đại Thanh, xã Đại Thanh, TP. Hà Nội
- Hotline: 0963 966 866
- Email: tudonghoa88@gmail.com
- Website: https://tudonghoa88.com/










0 nhận xét