18/05/2026
Trong thời gian gần đây, nhu cầu nâng hạ, vận chuyển hàng hóa ra vào container đang ngày càng tăng cao, đặc biệt tại khu vực Thái Nguyên - nơi tập trung nhiều các xưởng cơ khí, nhà máy,... Đáp ứng nhu cầu đó, Tân Phát chúng tôi đã triển khai bàn giao cầu xe nâng 10 tấn thành công cho quý khách hàng hoạt động tại Tích Lương, Thái Nguyên, đem tới giải pháp nâng hạ, bốc xếp hàng an toàn, hiệu quả.
NỘI DUNG CHÍNH
|
1. Tổng quan về dự án bàn giao cầu xe nâng 2. Vai trò của cầu dẫn xe nâng |
1. Tổng quan về dự án bàn giao cầu xe nâng
Dự án bàn giao cầu xe nâng được thực hiện tại Tích Lương, Thái Nguyên với mục tiêu hỗ trợ bốc xếp, di chuyển hàng hóa, từ đó tối ưu quá trình xuất nhập hàng hóa cho doanh nghiệp sử dụng.
Cầu xe nâng được bàn giao trong dự án lần này có thiết kế với tải trọng 10 tấn, dài 11m, phù hợp với nhu cầu sử dụng thực tế.
Thông số kỹ thuật sản phẩm:
| Kích thước tổng thể | 11.000 x 2.350 mm |
| Đoạn bằng | 3.000 x 2.350 mm |
| Đoạn dốc | 7.000 x 2.100 mm |
| Khả năng điều chỉnh độ cao | 1.350~1.650 mm |
| Dầm chịu lực chính | Dầm 1250 |
| Các dầm chịu lực ngang | U120 |
| Mặt nhám chống trượt | 4 - 5 mm |
| Chống trượt | Thép phi gân và thép vuông đặc |
| Chân chống | Fuwa (4 chân) |
| Màu sơn | theo nhà sản xuất |
| Tải trọng tối đa | 10 tấn |
| Phụ kiện kèm theo | 2 sợi xích chống trượt |
| Bánh xe PU | D=300 mm (4 bánh) |
| Đơn vị sản xuất | Tân Phát |
| Bảo hành | 12 tháng |

Dự án bàn giao cầu dẫn xe nâng tại Thái Nguyên
2. Vai trò của cầu dẫn xe nâng
Cầu dẫn xe nâng hiện là một trong những thiết bị vô cùng quan trọng tại nhiều ngành: cơ khí, sản xuất vật liệu, thép, kho vận,... Với khả năng chịu tải lớn, thiết bị giúp xe nâng bốc xếp hàng hóa nhanh chóng, tối ưu chi phí thuê nhân công.
Với dự án tại Tích Lương, Thái Nguyên, thiết bị cầu dẫn xe nâng 10 tấn giúp doanh nghiệp:
-
Tăng hiệu quả bốc xếp hàng hóa
-
Giảm thời gian bốc xếp, vận chuyển hàng nội bộ
-
Hạn chế rủi ro xảy ra tai nạn trong quá trình bốc xếp hàng hóa
-
Tối ưu chi phí vận hành kho vận lâu dài
-
Đảm bảo an toàn tuyệt đối cho người lao động, hàng hóa
Nhờ sở hữu khả năng chịu tải cao, thiết kế chắc chắn, bền bỉ, cầu dẫn xe nâng đáp ứng tốt nhu cầu bốc xếp, vận chuyển hàng hóa liên tục.

Cầu xe nâng 10 tấn bàn giao tại Thái Nguyên
3. Ưu điểm nổi bật của cầu xe nâng 10 tấn
Hệ thống cầu xe nâng 10 tấn được bàn giao sở hữu nhiều ưu điểm vượt trội như sau:
-
Khả năng chịu tải cao: Với thiết kế chịu tải lớn lên tới 10 tấn, thiết bị đáp ứng tốt nhu cầu nâng hạ hàng hóa nặng tại các nhà máy, kho xưởng,...
-
Kết cấu chắc chắn: Cầu xe nâng được sản xuất bởi thép chất lượng cao, giúp gia tăng độ chắc chắn, hạn chế rung lắc khi xe nâng di chuyển trên mặt cầu.
-
Bền bỉ cao: Toàn bộ cầu dẫn được phủ lớp sơn chống ăn mòn giúp thiết bị hoạt động bền bỉ ngay cả trong điều kiện môi trường khắc nghiệt.
-
Tối ưu chi phí: Việc sử dụng cầu xe nâng giúp doanh nghiệp giảm thiểu đáng kể chi phí thuê nhân công bốc xếp hàng thủ công và tối ưu thời gian vận chuyển hàng.
-
An toàn vượt trội: Thiết bị được gia công sản xuất với quy trình kiểm soát nghiêm ngặt và được kiểm định kỹ lưỡng trước khi bàn giao cho quý khách hàng, đảm bảo tiêu chuẩn an toàn trong quá trình vận hành, sử dụng thực tế.

Ưu điểm nổi bật của cầu xe nâng 10 tấn
4. Đánh giá từ khách hàng
Sau khi bàn giao và đưa cầu xe nâng vào sử dụng thực tế, quý doanh nghiệp tại Tích Lương, Thái Nguyên đánh giá cao về chất lượng sản phẩm cũng như tiến độ thực hiện dự án của chúng tôi.
Thiết bị cầu xe nâng hoạt động ổn định, chắc chắn, đáp ứng tốt nhu cầu nâng hạ, bốc xếp hàng hóa trong hoạt động sản xuất của doanh nghiệp.
Đặc biệt, đội ngũ kỹ thuật luôn sẵn sàng hỗ trợ kỹ thuật kịp thời, chuyên nghiệp, giúp quá trình vận chuyển hàng hóa diễn ra thuận lợi, hạn chế làm gián đoạn hoạt động sản xuất hàng ngày.
>>> THAM KHẢO:
- Bàn Giao Cầu Dẫn Xe Nâng Tại KCN Đại Đồng, Bắc Ninh
- Dự Án Bàn Giao Cầu Dẫn Xe Nâng Tại Hà Tĩnh
- Bàn Giao Cầu Dẫn Xe Nâng Tại CCN An Xá, Ninh Bình

Dự án bàn giao cầu xe nâng
5. Đơn vị sản xuất, cung cấp cầu xe nâng uy tín
Việc lựa chọn đơn vị cung cấp cầu dẫn xe nâng uy tín, chuyên nghiệp đóng vai trò vô cùng quan trọng đối với chất lượng cũng như tuổi thọ của thiết bị.

Đơn vị sản xuất, bàn giao cầu xe nâng uy tín
Tân Phát - đơn vị hoạt động trên thị trường chuyên sản xuất, bàn giao cầu xe nâng uy tín với gần 20 năm hoạt động, chúng tôi đảm bảo:
-
Thiết kế cầu dẫn xe nâng đúng tiêu chuẩn kỹ thuật
-
Sử dụng nguyên vật liệu sản xuất cầu xe nâng chất lượng cao
-
Sản xuất, bàn giao sản phẩm đúng tiến độ như cam kết
-
Chính sách bảo hành rõ ràng
-
Hỗ trợ kỹ thuật nhanh chóng
Nếu doanh nghiệp bạn đang tìm kiếm giải pháp cầu dẫn xe nâng lên container chất lượng cao, an toàn cũng như tối ưu chi phí, còn ngần ngại gì mà không liên hệ ngay với chúng tôi qua HOTLINE: 0963 966 866 để được tư vấn, báo giá chi tiết kèm nhiều ưu đãi hấp dẫn sớm nhất nhé!
CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ TỰ ĐỘNG TÂN PHÁT
- Địa chỉ: Vị trí 32, Liền kề 4, Khu đô thị Đại Thanh, xã Đại Thanh, TP. Hà Nội
- Hotline: 0963 966 866
- Email: tudonghoa88@gmail.com
- Website: https://tudonghoa88.com/










0 nhận xét